หลังจากที่ลดสถานะแม่ของลูก และกลับมาเป็นหนุ่มโสดพักใหญ่ตอนนี้ ดีเจเพชรจ้า วิเชียร ก็กำลังกลับมาหัวใจสีชมพูอีกครั้ง ซึ่งเจ้าตัวยอมรับว่ากำลังศึกษาดูใจกับสาวนอกวงการ อายุห่างกัน 20 กว่าปี
ล่าสุดในอินสตาแกรม djpetjah ก็มีการแชร์คลิปนั่งข้างสาวสวยคนหนึ่ง พร้อมแคปชั่นว่า ‘พาสาวมาเดท 5555’
ซึ่งสาวคนนั้นไม่ใช่ใครที่ไหน น้องบิว หรือ กิ๋มบิว พี่เลี้ยงคนดังของ น้องไทก้า ลูกชายสุดรักของเพชรจ้านั่นเอง ซึ่งลาออกไปเปิดธุรกิจส่วนตัว หลังทำหน้าที่พี่เลี้ยงให้กับน้องไทก้ามานานกว่า 2 ปี แต่ทุกคนก็ยังรักยังผูกพันกันเสมอ เพราะหากใครติดตามนิวเคลียร์และเพชรจ้าก็ได้เห็นและรู้จัก กิ๋มบิว เรียกว่ามี ไทก้า ตรงไหนก็ต้องเห็นกิ๋มบิวคอยดูแลอยู่ไม่ห่าง